How CCM voted: John Magufuli, with Samia Suluhu Hassan

UPDATE 3pm Tz time, 12/7/15: John Magufuli has named Samia Suluhu Hassan as his running mate. More details below

Magufuli from CCM

Here’s how the CCM Mkutano Mkuu (National Congress) cast their votes to select the party’s presidential candidate:

And in the previous stage, here’s how the party’s National Executive Committee (NEC) reportedly voted to reduce the list from five to three:

In both cases the result is very clear-cut. John Magufuli’s vote share, at 87%, is a massive majority. Similarly, Magufuli, Amina Ali and Asha-Rose Migiro were a long way ahead of January Makamba and Bernard Membe.

Nevertheless, as an indication of the unexpected nature of the result, here’s how John Magufuli’s Wikipedia entry looked this morning:

As at 11am (Tz time), July 12, 2015 - h/t Rakesh Rajani

As at 11am (Tz time), July 12, 2015 – h/t Rakesh Rajani

Update 3pm:

The CCM Vice-Presidential nominee has been named as Samia Suluhu Hassan. In many ways, this is a surprise decision, as she is relatively unknown, but as a woman from Zanzibar, she provides excellent balance to the CCM ticket.

Her most prominent role to date was as vice-chair of the Constituent Assembly that sat last year as part of the Constitutional Review process. She is also Minister of State in the Vice President’s Office for Union Affairs, having been a Minister in the Government of Zanzibar between 2000 and 2010.

Her Wikipedia page is hardly packed either:

Accessed 12/7/15 3pm

Accessed 12/7/15 3pm


 

Finally, for ease of sharing – here are the two charts as image files:

Magufuli vote final

 

top three

One thought on “How CCM voted: John Magufuli, with Samia Suluhu Hassan

  1. Lazaro Simon Magera

    KERO ZA WANACHAMA WA CCM NA WANANCHI KWA UJUMLA
    Mhe.JP.Magufuli,mgombea urais wa Chama changu,kidumu chama cha mapinduzi.Sisi wana ccm wa mwanza,tumejipanga kimkakati,ili kuhakikisha,Chama chetu cha mapinduzi,kinapata ushindi wa kishindo katika nafasi zote za Urais,ubunge na udiwani,
    Changamoto zinazotukabiri tunapopita mitaani tukiinadi ILANI ya Chama chetu ni:- pamoja na migogoro ya ardhi,bei kubwa ya viwanja vinavyopimwa na kuuzwa na halmashauri zetu zote mbili,kwa maana ya Ilemela na Jiji,mfumko wa bei ya bidhaa muhimu kama sukari,ngano,unga n.k,hali kadharika bei kubwa ya vifaa vya ujenzi, kukatika umeme mara kwa mara,ajira kwa vijana,mitaji kwa vijana na mama lishe,pamoja na wajasiliamali kwa ujumla,wakiwemo machinga,mikopo kwa wavuvi,bei ndogo ya samaki viwandani,ushuru usiokuwa wa lazima kwa wafanya biashara wadogo wadogo,bodaboda kusumbuliwa na matrafiki na hatua madhubuti za kupambana na ufisadi.Mhe,Rais mtarajiwa hizo ni baadhi ya kero zinazo wasumbua wananchi,Namshukuru sana na kumpongeza sana Mkuu wetu wa mkoa,Mhe.Magesa Mrongo,amefanya jitihada kubwa sana za kumaliza tatizo la machinga hali kadharika migogoro ya ardhi,kwa hiyo Mkuu wetu wa Mkoa,ametekereza Ilani ya Chama Cha Mapinduzi kwa vitendo,vile vile nitoe shukrani zangu naza wananchi wa mitaa ya bwiru kwa Waziri wa ardhi,Mhe.Williamu Lukuvi,namna anavyotereza Ilani ya C.C.M,kwa kumaliza migogoro ya ardhi nchini.Mhe.Jonh Pombe Magufuli,mimi Lazaro Simon Magera,naamini,kuwa kutokana na utendaji wako mzuri,Watanzania wote watakupigia kura za ndio ili Uwe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.Mungu akubariki,Mungu Ibariki Tanzania,Mungu Ibariki Afrika.asante sana.Kidumu Chama Cha Mapinduzi.

Comments are closed.